Em chào mọi người! cho e hỏi là Công ty e nộp thuế ở Hồ Chí Minh, nhưng sản xuất…

Em chào mọi người! cho e hỏi là Công ty e nộp thuế ở Hồ Chí Minh, nhưng sản xuất, giao dịch mua bán thì ở Đồng Tháp, vậy em cần làm thủ tục gì gửi cơ quan thuế ở Đồng Tháp ah?

Tình huống kế toán – Nguồn: Internet

local_offerevent_note October 3, 2017

account_box admin

5 thoughts on “Em chào mọi người! cho e hỏi là Công ty e nộp thuế ở Hồ Chí Minh, nhưng sản xuất…”

  • Theo Tổng cục Thuế, trường hợp doanh nghiệp thuê mặt bằng nhà xưởng ở địa phương khác để kinh doanh nhưng không thành lập đơn vị trực thuộc thì đây là hoạt động kinh doanh bán hàng vãng lai ngoại tỉnh.
    Theo đó, doanh nghiệp phải kê khai nộp thuế GTGT vãng lai (2%), nếu giá trị bán hàng vãng lai ngoại tỉnh bao gồm cả thuế GTGT từ 1 tỷ đồng trở lên (điểm a, điểm e khoản 1 Điều 2 Thông tư số 26/2015/TT-BTC).
    (Công văn số 3753/TCT-KK ngày 14/9/2015)
    Bạn tham khảo xem nếu đúng vs trường hợp của cty bạn thì áp dung nhé

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *