anh chị cho e hỏi, không trích nộp KPCĐ có được không ạ?…

anh chị cho e hỏi, không trích nộp KPCĐ có được không ạ?

Tình huống kế toán – Nguồn: Internet

local_offerevent_note May 11, 2017

account_box admin

2 thoughts on “anh chị cho e hỏi, không trích nộp KPCĐ có được không ạ?…”

  • bạn ko trích nộp KPCĐ thì lấy đâu KPCĐ để nộp cho tổ chức công đoàn
    Còn mức phạt không nộp KPCĐ”
    tại Nghị định 88/2015/NĐ-CP tại Điều 1, Khoản 24c quy định về xử lý vi phạm về đóng phí công đoàn như sau:

    “2. Phạt tiền với mức từ 18% đến 20% tổng số tiền phải đóng kinh phí công đoàn tại thời điểm lập biên bản vi phạm hành chính nhưng tối đa không quá 75.000.000 đồng đối với người sử dụng lao động không đóng kinh phí công đoàn cho toàn bộ người lao động thuộc đối tượng phải đóng.

    Biện pháp khắc phục hậu quả:
    Chậm nhất 30 ngày, kể từ ngày có quyết định xử phạt, người sử dụng lao động phải nộp cho tổ chức công đoàn số tiền kinh phí công đoàn chậm đóng, đóng chưa đủ hoặc chưa đóng và số tiền lãi của số tiền kinh phí công đoàn chưa đóng, chậm đóng theo mức lãi suất tiền gửi không kỳ hạn cao nhất của các ngân hàng thương mại nhà nước công bố tại thời điểm xử phạt đối với hành vi vi phạm quy định tại Khoản 1 và Khoản 2 Điều này.””

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *